1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Kotun ICC ta fara shari'ar shugabannin siyasar Kenya

September 12, 2013

Shugabannin sun fara gurfana a gaban kotun hukunta manyan laifuka ta duniya dake birnin The Hague. Waɗanda ake tuhuma sun haɗa da shugaba Kenyatta da mataimakinsa Ruto.

https://p.dw.com/p/19gbl
Kenya's Deputy President William Ruto speaks with broadcaster Joshua arap Sang (R) in the courtroom before their trial at the International Criminal Court (ICC) in The Hague September 10, 2013. Ruto appeared at the International Criminal Court on Tuesday for the opening of his trial on charges of co-orchestrating a post-election bloodbath five years ago. Ruto and his co-accused, the broadcaster Joshua arap Sang, could face long prison terms if convicted. To the left is defense counsel Karim Khan. REUTERS/Michael Kooren (NETHERLANDS - Tags: CIVIL UNREST POLITICS CRIME LAW)
Hoto: Reuters

Waɗanda ake tuhumar dai, ana yi musu shari'a ne bisa rikicin da ya biyo bayan zaɓen ƙasar Kenya a shekara ta 2007, inda rikicin ya yi sanadiyar mutuwar muta ne kimanin 1200, kana wasu sama da dubu biyar suka rasa ma tsugunensu. Wannan shari'ar dai ta ɗauki hankalin ƙasashen duniya, inda masu kare 'yancin ɗan Adam ke ganin shari'ar wani saƙo ne ga shugabannin da ke son yin amfani da muƙamansu don take 'yancin talakawa. To amma fa shari'ar tana fiskantar suka daga ciki da wajen ƙasar ta Kenya, musamman 'yan ƙasashen Afirka da ke kallon kotun mai hukunta man'yan laifuka ta ICC, ta fi mayar da hankali ne kan laifukan da 'yan ƙasashen Afirka ke aiktawa, yayinda a gefe guda suke yin biris da ta'asar da wasu manyan ƙasashen duniya ke aikatawa.

Tsallake zuwa bangare na gaba Rahotanni da Sharhuna