1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Shirin tsarin iyali a Indiya ya janyo asarar rayuka

Usman ShehuNovember 11, 2014

Sama da mata 60 suka jikkata wasu kuma tuni suka rasu bayan wani shirin ƙayyade iyali a Indiya.

https://p.dw.com/p/1DlK4
Symbolbild Indien Frauen Sterilisation Archiv 2013
Hoto: AFP/Getty Images

A ƙasar Indiya, aƙalla mata 10 suka mutu wasu da dama na fama da rashin lafiya, bayan bin wani tsarin ƙayyade iyali wanda gwamnati ƙasar ta fitar. Gwamnatin Indiya wadda ke ta biyu a yawan jama'a duniya, tana bin wani tsari na yi wa mata tiyata, domin neman hanyar rage bunƙasar da jama'a ke yi a ƙasar. Yanzu haka dai mata sama da 60 ke fama da rashin lafiya, bayan an yi musu wannan fiɗar.